เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2566 ที่ผ่านมา คณะวิศวกรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับคณะเยี่ยมชมหลักสูตรการเรียนการสอน จาก โรงเรียนอัสสัมชัญ (ศรีราชา) โดยในส่วนของภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ผศ.ดร.นริศ หนูหอม หัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ได้ให้การต้อนรับ และยังเป็นผู้ให้ความรู้ Machine Learning อย่างง่ายผ่าน Teachable Machine ซึ่งเป็นเซอร์วิส web-based tool ของ Google ที่จะทำให้นักเรียนสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการเทรนโมเดลอย่างง่าย หรือนำไปใช้เป็นแนวคิดต่อยอดในอนาคต ตลอดจนร่วมพูดคุยเกี่ยวกับเกี่ยวกับการเรียนการสอนของภาควิชา เพื่อเป็นแนวทางการศึกษาต่อของน้องๆ ในอนาคตอีกด้วย
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egco/wp-content/uploads/2023/04/338548517_1426840838162774_5071280851209266381_n-800x600.jpg)