ภาควิชาวิศวกรรมโยธาและสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวปวีณา สุขใสยา และนางสาวพรธิดา สุวรรณไชยรบ นักศึกษาของภาควิชาขั้นปีที่ 4 ที่ได้รับรางวัลการนำเสนอโครงงานวิศวกรรมชลประทาน อันดับ 3 (เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมประกาศนียบัตร) และรางวัลโครงงานวิศวกรรมชลประทาน “ระดับดี” (เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมประกาศนียบัตร) ในหัวข้อเรื่อง: การศึกษาดัชนีการเปลี่ยนแปลงสภาวะภูมิอากาศและตัวแปรทางอุทกวิทยาในปีที่เกิดปรากฎการณ์แอลนีโญนิวทรัล และลานีญาในพื้นที่ลุ่มน้ำมูลตอนบน จากการประชุมวิชาการโครงงานวิศวกรรมชลประทาน ประจำปีการศึกษา 2566 โดยจัดขึ้นเมื่อวันที่ 3 เมษายน 2567 ณ หอประชุมชูชาติ กำภู วิทยาลัยการชลประทาน กรมชลประทาน อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร. อารียา ฤทธิมา เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาโครงการ
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/435480607_1161787555047644_452275014556738450_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/435481002_1161788175047582_4711959736517044121_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/435693845_1161788421714224_6806548496211494270_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/435470836_1161788321714234_8991238784696296799_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/434554207_1161787991714267_4783492094170065302_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/434556021_1161787891714277_7593685325309378855_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/04/435480607_1161787555047644_452275014556738450_n.jpg)