ภาควิชาวิศวกรรมโยธาและสิ่งแวดล้อม ได้ส่งนักศึกษาปริญญาตรี และ โทเข้าร่วมนำเสนอผลงานสิ่งประดิษฐ์ และ ร่วมจัดผลงาน ในงานวันนักประดิษฐ์ ระหว่างวันที่ 2-6 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ศูนย์แสดงสินค้า BITEC บางนา จัดขึ้นโดย สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช)
โดยผลงานสิ่งประดิษฐ์คือ Sensor ราคาประหยัดเพื่อวัดแรงสั่นสะเทือนแผ่นดินไหว
ผลงานนำเสนอคือ ความเสี่ยงแผ่นดินไหวในประเทศไทย ใน Booth Survival Game โดยมีนักเรียนจากโรงเรียนต่างๆให้ความสนใจจำนวนมาก
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/02/425519251_1121633245729742_5149408547606289526_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/02/425478026_1121633849063015_475169892817022589_n.jpg)
![](https://www.eg.mahidol.ac.th/dept/egce/wp-content/uploads/2024/02/425519251_1121633245729742_5149408547606289526_n.jpg)